🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนมาช้า

สวัสดีค่ะ หนูทำหมันมาจะได้ 4 ปีแล้ว ตลอดเวลา แระจำเดือนมาสม่ำเสมอตลอด จนมาถึงเดือนเมษานี้ ประจำเดือนยังไม่มา มีโอกาศท้องไหมคะ ช่วงเดือนเมษา หนูนอนดึกแถบทุกคืนคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หลังจากทำหมันโอกาสตั้งครรภ์น้อยมากค่ะ​ จากสถิติคือ​ 5 คน​ ใน​ 1,000 คน​ แต่การที่พักผ่อนไม่เพียงพอ​ อาจจะส่งผลให้สุขภาพร่างกายไม่แข็งแรง​ ระบบการทำงานของฮอร์โมนอาจจะแปรปรวนได้ค่ะ​ แต่หากมีอาการอื่นๆ​ ที่ผิดปกติร่วมด้วย​ หรือขาดประจำเดือนนานเกิน​ 3​ เดือน​ แนะนำให้พบแพทย์เพื่อตรวจวินิจฉัยเพิ่มเติมค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"