🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนมาผิดปกติ

อยากปรึกษาค่ะ ประจำเดือนเรามานานเกินกว่าปกติค่ะ ซึ่งปกติเรานะมา 4-5 วันไม่เกินนี้ค่ะ แต่เดือนนี้ประจำเดือนมานานเกินกว่า 7 วันแล้วค่ะ และระยะเวลารอบเดือนก็ 39 วันเลยค่ะ เราเลยลองซื้อยาขับเลือดมากินดู กินไม่ถึง 2 วันก็หยุดไปค่ะ เพราะเห็นว่าประจำเดือนมาแล้ว วันแรกที่มาก็มาน้อยถึงน้อยมาก กะปริบกะปรอยเลยก็ว่าได้ เป็นแบบนี้มาตลอด 7 วันเลยค่ะ จนตอนนี้ก็ยังไม่หายค่ะ ควรไปหาหมอมั้ยคะ

0
1.7k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ การที่ประจำเดือนมานานอาจจะเกิดจากการทำงานของฮอร์โมนที่ผิดปกติหรือมีโรคอื่นๆ​ ร่วมด้วยค่ะ​ แนะนำให้พบแพทย์เพื่อซักประวัติและตรวจร่างกาย​ เพื่อการวินิจฉัยที่ถูกต้องค่ะ​ ซึ่งหากต้องได้รับการรักษาด้วยฮอร์โมน​ คุณหมอที่ดูแลจะได้แนะนำการใช้ฮอร์โมนอย่างถูกวิธีค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

เราเพิ่งมีอาการแบบนี้คล้ายกันเลย คุยกันได้นะ เราแนะนำหมอที่เราเพิ่งคุยได้ สบายใจขึ้นเยอะ แอดไลน์เราเดี๋ยวส่งคอนแทคให้ apeariiez

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"