🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนมาผิดปกติ

สวัสค่ะคุณหมอคืออยากปรึกษาอาการค่ะหนูเป็นประจำเดือนมาก็5-6วันน่าจะได้แล้วนะคะเเต่ประจำเดือนไม่ไหลออกมาเลยค่ะบางทีออกมาเป็นลิ่มๆตอนที่ฉี่บางทีก็มีเลือดสีดแดงนะคะเเต่ที่เป็นเเล้วเห็นอยู่ชัดเจนคือเป็นเลือดสีน้ำตาลปนแดงบางครั้งไม่เชิงเลือดเลยค่ะเพราะมันหนืดๆเหมือนตกขาวอยากทราบว่ามันมีโอกาสท้องมั้ยคะ หนูเครียดมากตอนเเรกที่ประจำเดือนไม่มาแต่พอมาก็เป็นแบบที่บอกเลยค่ะอาการปวดท้องก็ไม่มีนะคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากประจำเดือนมาไม่ตรงตามรอบ ฟรือกังวลว่าเลือดที่ออกมาไม่ใช่ประจำเดือนแต่เป็นเลือดที่ออกผิดปกติ แนะนำให้พบแพทย์เพื่อตรวจร่างกาย ตรวจเลือด ร่วมกับการทำอัลตราซาวด์ช่วยในการวินิจฉัยเพิ่มเติมค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"