🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนไม่มา

สวัสดีค่ะ เดือนที่แล้วประจำเดือนมาวันที่ 8-12แล้วกินยาคุมฉุกเฉินไป ทำให้ประจำเดือนมา วันที่ 21-25อีกครั้ง เดือนนี้ประจำเดือนขาดไป 7 วัน ท้องมั้ยคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การรับประทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินอาจจะทำให้รอบเดือนมาสั้นขึ้นหรือมีเลือดออกกะปริบกะปรอยค่ะ แนะนำว่าควรทานเฉพาะเมื่อจำเป็นเท่านั้นค่ะ หากมีเพศสัมพันธ์สม่ำเสมอแนะนำเป็นการคุมกำเนิดวิธีอื่นๆ จะเหมาะสมมากกว่าค่ะ ซึ่งถ้าประจำเดือนยังไม่มาและกังวลเรื่องการตั้งครรภ์แนะนำไปตรวจเลือดดูฮอร์โมนการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"