🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนไม่มา

ช่วงเดือนมกราคมประจำเดือนมาช่วงวันที่3-20แล้วหายไปมาพบแพทย์แล้วไม่มีอะไรผิดปกติแล้วช่วงวันที่23-24มีเลือดออกมาอีก

พอเดือนกุมภาพันธ์ประจำเดือนยังไม่มาเลยค้ะ

แต่ในช่วงประจำเดือนยังไม่มามีเพศสัมพันธ์ไม่ได้ป้องกันแต่หลั่งนอก รุ้สึกไม่มั่นใจเลยกินยาคุมฉุกเฉินไป จนถึงตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลย

2-3สัปดาห์ลแล้วได้ตรวจการตั้งครรภ์ผลเป้นลบ เกิดจากอะไรค้ะ

0
1.7k
3 ความคิดเห็น

3 ความเห็น

ต่อจากนี้ต้องทำยังไงค้ะ ประจำเดือนไปมา1เดือนแล้ว สามารถทานยาคุมแบบแผงได่ไหมค้ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@Mind Mint

หากประจำเดือนยังไม่มาแนะนำให้ไปตรวจเพื่อหาสาเหตุอื่นๆเพิ่มเติมค่ะ แต่ถ้าหากประจำเดือนมาและต้องการคุมกำเนิดด้วยการรับประทานยาคุมชนิดเม็ด ให้เริ่มทานได้ตั้งแต่วันแรกที่ประจำเดือนมาไม่เกินวันที่ 5 ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ อาจจะต้องดูช่วงอายุ ประวัติประจำเดือนก่อนหน้านี้ ชนิดของการคุมกำเนิดที่ใช้ก่อนหน้านี้ ความถี่ของการใช้ยาคุมฉุกเฉิน ค่า BMI ลักษณะทางภายนอก เช่น ภาวะหน้าเป็นสิว ผิวมัน ขนดก หรืออาการร่วมอื่นๆ ที่ทำให้ลักษณะประจำเดือนมาผิดปกติไปค่ะ ร่วมกับการอัลตราซาวด์เพื่อหาความผิดปกติค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"