🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนไม่มา

ถ้ามีเพศสัมพันธ์วันที่ 21 ธันวา ใส่ถุงยางและกินยาคุมรายเดือนค่ะ เดือนมกราคม และกุมภา ประจำเดือนมาปกติค่ะ แต่เดือนก.พ. ได้หยุดยาคุมค่ะ ในแอพบอกว่าประจำเดือนควรจะมาวันที่ 6 มีนาคม แต่ตอนนี้ยังไม่มาค่ะ แบบนี้มีความเสี่ยงไหมคะ หรือว่าเกิดจากที่หยุดยาคุมคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ กรณีที่ทานยาคุมสม่ำเสมอมาตลอด และเดือนมกราคมกับกุมภาพันธ์ประจำเดือนมาปกติตรงรอบ โดยที่เพศสัมพันธ์ครั้งสุดท้ายคือ 21 ธันวาคม โอกาสตั้งครรภ์น้อยมากค่ะ หากประจำเดือนยังไม่มาหลังหยุดยาคุมสามารถสังเกตอาการต่อได้ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"