🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนไม่มา2เดือน ตรวจแล้วไม่ท้อง

ได้ทำการตรวจครรภ์หลังจากมีเพศสัมพันธ์แบบปกป้องตลอด19วันตรวจแล้วขึ้นขีดเดียวคือไม่ท้องใช่ไหมคะและได้ยาปรับปฮอร์โมนมากินประจำเดือนก็ยังไม่มาเลยค่ะกินหมดไปตั้งแต่วันที่8เมษาตลอดนี้วันที่19เมษาประจำเดือนก็ยังไม่มาเลยค่ะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากได้รับยาปรับฮอร์โมนมาจากสูตินรีแพทย์น่าจะมีวันที่นัดกลับไปตรวจซ้ำอยู่ค่ะ หากรับประทานถูกต้องแล้วไม่มีเลือดออกจากช่องคลอด คุณหมอที่ดูแลอาจจะตรวจเลือดเพิ่มเติม ขึ้นกับประวัติโดยรวมทั้งหมด และการตรวจร่างกายในวันที่ไปพบแพทย์ค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"