🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนไม่มาค่ะ

หนูมีเพศสัมพันธ์พลาดหลั่งในกับแฟนคืนวันที่24มีนาต่อมาวันที่27มีนาได้กินยาคุมฉุกเฉินแล้วหลังจากนั้น5วันมีเลือดออกมาคล้ายประจำเดือนประมาณ3-4วันแล้วหมดไป แต่จนถึงวันนี้เมนก็ยังไม่มาเลยค่ะ

มีโอกาสจะตั้งครรภ์มั้ยคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ การทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินควรทานภายใน​ ​72 ชั่วโมงค่ะ​ และประสิทธิภาพจะลดลงตามความห่างของช่วงเวลาค่ะ​ ส่วนช่วงที่ให้ข้อมูลว่าประจำเดือนมา​ ถ้าไม่ตรงรอบ​ ก็อาจจะเป็นเลือดที่ออกผิดปกติจากการทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินได้ค่ะ​ แต่ถ้าประจำเดือนขาดหรือรู้สึกว่าผิดปกติไป​ แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยค่ะ​ ถ้าไม่ได้ตั้งครรภ์แต่ยังกังวลแนะนำให้พบแพทย์เพื่อตรวจร่างกายเพิ่มเติมค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"