🔥 หัวข้อเด่น

ยาคุมฉุกเฉิน

เมนมาล่าสุดวันที่12 หลังจากนั้นวันที่28มีอะไรกับเเฟนโดนหลั่งในชั่วประมาน2ทุ่ม เช้าวันที่29กินยาคุมฉุกเฉินไปตอน8.00กว่าผ่านมา1อาทิตมีเลือดไหลออกจากช่องคลอดประมาน3วันไม่เยอะมาก นับตั้งแต่ วันนั้นจนวันนี้เมนขาด12วัน วันที่19 ตรวจการตั้งครรว์หลายอันขึ้นขีดเดียว จะท้องไหมคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ จากข้อมูลวันที่​ 28 จะตรงกับวันที่​17 ของรอบประจำเดือน​ ดังนั้นอาจจะต้องดูว่ารอบประจำเดือนกี่วันและตรงกับช่วงไข่ตกหรือไม่​ หากช่วงที่มีการหลั่งในไม่ได้ตรงกับช่วงไข่ตกพอดีการทานยาคุมฉุกเฉิน​ 12 ชั่วโมงหลังมีเพศสัมพันธ์​ ก็ยังอยู่ภายใน​ 72 ชั่วโมง​ โอกาสตั้งครรภ์ก็อาจจะค่อนข้างน้อยค่ะ​ แต่ทั้งนี้หากประจำเดือนยังไม่มา​ แนะนำตรวจยืนยันเรื่องการตั้งครรภ์อีกครั้งค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"