🔥 หัวข้อเด่น

ผื่นแดงตรงน้องชาย

น้องชาย ตรงหัวมีลักษณะ เป็นตุ้มสีแดงขึ้นเป็นจุด ไม่มีอาการเจ็บหรือ คัน ไปตรวจหาเชื้อ ซิฟิลิส กับ เอชไอวีแล้ว ไม่พบ อยากทราบว่ามันเป็นอะไรครับ

1
1.7k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ อาจจะต้องสังเกตอาการอื่นๆ เพิ่มเติมร่วมกับระยะเวลาที่เริ่มมีตุ่มดังกล่าวค่ะ ถ้ากรณีที่ไม่มีอาการคันหรืออาการอื่นๆเลย อาจจะเป็น pearly penile papules ซึ่งไม่ต้องทำการรักษาค่ะ แต่ถ้าหากมีอาการคัน ตุ่มขนาดใหญ่ขึ้น เป็นแผล บวม แดง เจ็บ หรือมีหนองไหลแนะนำให้ไปพบแพทย์เฉพาะทางระบบทางเดินปัสสาวะในเพศชายเพื่อรับการรักษาที่ถูกต้องตามโรคค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ไม่ทราบว่ามีอาการมานานแค่ไหนแล้วคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"