🔥 หัวข้อเด่น

มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยคะ

สวัสดีค่ะหนูขอสอบถามหน่อยค่ะ หนูมีประจำเดือนวันที่23เดือนมกราและมีเพศสัมพันธ์โดยไม่ใส่ถุงวันที่8กพ.แต่ไม่ได้หลั่งออกมา ไม่ได้กินยาคุมด้วยค่ะเดือนกุมภาเมนไม่มาเลยค่ะ แบบนี้มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยคะ หนูตรวจแล้วไม่ตั้งครรภ์ค่ะแต่กลัวที่จะท้องอยู่ค่ะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ จากข้อมูลคือมีเพศสันพันธ์วันที่ 17 ของรอบประจำเดือน ต้องขึ้นอยู่กับว่ารอบประจำเดือนมากี่วัน และวันดังกล่าวเป็นช่วงไข่ตกหรือไม่ค่ะ ซึ่งถ้าหากประจำเดือนไม่มา ตรวจการตั้งครรภ์ด้วยตนเองแล้วไม่ท้อง แต่ยังมีความกังวล สามารถตรวจจากผลเลือดโดยการดูค่า BetahCG ได้ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"