🔥 หัวข้อเด่น

วีญา08997654วีญา

ก้อนนี้คืออะไร ไม่เจ็บ ไม่คัน ใช่บาโธลิน ไหมคะ

กังวลมาก แต่ไม่มีเวลาไปหาหมอ แล้วจะยุบเองไหม หลังประจำเดือนหมดยุบลงเล็กกว่านี้ พอกลางเดือน หลังมีเพศสัมพันธ์จะบวมมานิดนึง

(รูปใต้เม้น)

0
1.6k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ การจะวินิจฉัยต้องอาศัยการตรวจภายในร่วมด้วยค่ะ​ เพื่อจะได้ดูตำแหน่งว่าอยู่ตรงไหน​ จากรูปอาจจะเป็นการอักเสบของต่อมบาร์โธลิน หรือเป็นแค่ถุงบาร์โธลิน​ หรืออาจจะเป็นก้อนอักเสบของแคมด้านใน​ หรือเป็นก้อนเนื้อที่ผิดปกติ​ก็ได้ค่ะ​ ดังนั้นการตรวจภายในเพื่อหาตำแหน่งของก้อนและคลำลัษณะของก้อนจึงเป็นสิ่งที่ช่วยในการวินิจฉัยค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ที่วงกลมไว้ ไม่เจ็บ มีลูก2คน คลอดธรรมชาติ

วีญา08997654วีญาวีญา08997654วีญา
9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"