🔥 หัวข้อเด่น

สอดยา

อยากทราบว่าเราสอดยาตกขาวไปแล้วแบบเม็ดเดียวและยาทานแก้แพ้คัน ไป เราจะต้องสอดต่ออีกไหมหรือว่ายังไงค่ะ เราจะต้องปรึกศาหมอหรือไปร้านขายยาที่เราซื้ออีกไหมค่ะ ขอความรู้ทีค่ะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ ขึ้นอยู่กับว่ามีอาการจากเชื้อราอย่างเดียวหรือว่ามีติดเชื้อแบคทีเรียร่วมด้วยค่ะ ถ้าติดเชื้อราอย่างเดียวและยาที่ใช้ขนาด 500 mg สำหรับสอดช่องคลอดเพียงครั้งเดียวและอาการหายเป็นปกติก็อาจจะไม่ต้องใช้ยาต่อค่ะ ถ้ายังมีอาการผิดปกติแนะนำให้ตรวจภายในเพื่อวินิจฉัยเพิ่มเติมค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"