🔥 หัวข้อเด่น

สอบถามหน่อยค่ะ

มีพสพ.เมื่อวันที่13 กินยาคุมฉุกเฉินเมื่อวันที่14 ผ่านไปอาทิตย์นึง ปวดท้องละมีเลือดออกค่ะ เเต่เป็นช่วงที่มีประจำเดือนพอดีค่ะ เเบบนี้คือประจำเดือนใช่มั้ยคะ เเล้วหลังเป็นประจำเดือนวันที่4อยู่ๆก็รู้สึกเจ็บหน้าอกค่ะ จะเป็นอะไรมั้ยคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ ในกรณีที่ประจำเดือนมาส่ำเสมอและตรงตลอดและเลือดที่ออกมาในรอบนี้ตรงกับรอบประจำเดือนที่จะต้องมาปกติ แสดงว่าช่วงหนึ่งอาทิตย์ก่อนหน้านี้ที่มีเพศสัมพันธ์ไม่ได้ตรงกับช่วงที่ไข่ตกค่ะ โอกาสตั้งครรภ์ค่อนข้างน้อย และมีการใช้ยาคุมกำเนิดฉุกเฉินร่วมด้วย ซึ่งโดยปกติประสิทธิภาพจะอยู่ที่ประมาณ 80-90% ค่ะ แต่เรื่องอาการปวดท้องถ้าปวดผิดปกติหรือไม่เคยมีอาการแบบนี้มาก่อน แนะนำให้พบแพทย์เพื่อตรวจภายในและอัลตราซาวด์เพื่อหาสาเหตุค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"