🔥 หัวข้อเด่น

สอบถามหน่อยค่ะ

กินยาคุมฉุกเฉินไปวันที่14 มีเลือดออกมาเยอะมากค่ะ ประมาณ4วัน ตรงกับช่วงประจำเดือนค่ะ เเต่หลังจากหายเเล้วมีตกขาวเป็นเลือดเเล้วก็เจ็บหน้าอกร่วมด้วย เเบบนี้จะเป็นอะไรมั้ยคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ กรณีที่ทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินอยู่ภายใน 72 ชั่วโมงหลังมีเพศสัมพันธ์ โอกาสตั้งครรภ์ค่อนข้างน้อยค่ะ แต่สามารถมีเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติได้ ซึ่งถ้ามีการเลื่อนของประจำเดือน หรือปกติประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมอ หรือมีเลือดออกกะปริบกะปรอย โดยไม่มั่นใจว่ามีการตั้งครรภ์จากเพศสัมพันธ์ของเดือนก่อนหน้านี้หรือไม่ แนะนำให้ตรวจการตั้งรรรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"