🔥 หัวข้อเด่น

อยากปรึกษาค่ะ

เราทานยาคุมแบบแผงเดือนแรกวันแรกที่ประจำเดือนมาค่ะทานครบ21วันแล้วพัก7วันวันที่3ของการพัก7วันเรามีอะไรกับแฟนแบบไม่ป้องกันหลั่งในเรามีโอกาสท้องไหมคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ การทานยาคุมกำเนิดแบบ​ 21เม็ด​ โดยปกติช่วงที่พัก​ 7​ วันจะเป็นช่วงที่ประจำเดือนจะมา​ และร่างกายไม่ได้พร้อมต่อการตั้งครรภ์ค่ะ​ หากทานยาคุมกำเนิดถูกต้องมาตลอดความเสี่ยงในการตั้งครรภ์ค่อนข้างน้อย​อยู่ที่ประมาณร้อยละ​ 0.3 ค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"