🔥 หัวข้อเด่น

อยากมีบุตร

ปล่อยมาเกือบ1ปี เเต่ปล่อยมาธรรมชาติมาตลอด เคยฉีดยาคุม3เดือน1ครั้ง จะเกี่ยวไหมที่ไม่ท้อง เราสามารถมีลูกได้ไหมค่ะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การมีลูกอาจจะมีหลายปัจจัยที่เกี่ยวข้องค่ะ หลังจากที่หยุดฉีดยาคุมรังไข่จะกลับมาทำงานได้ปกติ ดังนั้นสามารถมีลูกได้ตามปกติค่ะ แต่ถ้าปล่อยมีตามธรรมชาติเกิน 1 ปีแล้วยังไม่ตั้งครรภ์ แนะนำให้พาฝ่ายชายมาปรึกษาคลินิกรักษาเรื่องมีบุตรยาก หรือตามโรงพยาบาลพร้อมกัน เพื่อที่จะได้หาสาเหตุและได้รับการรักษาอย่างถูกวิธีค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"