🔥 หัวข้อเด่น

โรคอกหัก

อยากทราบว่าเป็นอาการเเบบไหนบ้าง รู้ข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ไหนบ้างคะอยากทราบว่าสาเตุเป็นเพราะอะไรยังไง☺️

โรคอกหักมีจริงไหมคะ #ขอบคุณสำหลับคำตอบ☺️🙏

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ สำหรับโรคอกหัก​ หรือที่เรียกว่า​ Broken Heart Syndrome หรือภาวะหัวใจสลาย เกิดจากความเจ็บปวดทางอารมณ์อย่างรุนแรงในการเสียคนที่รัก​ไป​ อาการที่พบจะมีการเจ็บหน้าอกรุนแรงอย่างกะทันหัน หน้ามืด ความดันเลือดต่ำ หัวใจเต้นผิดจังหวะหรือบีบตัวช้าลง หรือมีภาวะหายใจลำบากร่วมด้วยได้ค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"