🔥 หัวข้อเด่น

ประเดือนสีน้ำตาลอ่อนออกเข้มมาหลายวัน

สวัสดีค่ะหนูมีเรื่องจะปรึกษาคุณหมออะคะคือว่าช่วงเดือนที่2-3หนูได้ฝั่งเข็มอะคะแล้วประจำเดือนสีน้ำตาลอ่อนบางวันก็เข้มไม่ปวดท้องหนูอยากทราบว่ามันอัตรายมั้ยค่ะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

1
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หากเป็นการฝังยาคุม​กำเนิด​ (Contraceptive​ Implant)​ สามารถมีเลือดออกกะปริบกะปรอยได้ในช่วง​ 2-3 เดือนแรกซึ่งเป็นผลจากฮอร์โมนค่ะ​ แต่ถ้ามีเลือดออกจากช่องคลอดติดต่อกันเป็นเวลานาน​ สามารถพบแพทย์เพื่อรับยารักษาได้ค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"