🔥 หัวข้อเด่น

ไม่ระบุ

สวัสดีค่ะอยากสอบถามค่ะเดือนมีนามีอะไรกับแฟนวันที่6 ไม่ได้ป้องกันจึงกินยาคุมฉุกเฉินประจำเดือนมาวันที่11-15มีนา

วันที่1เมษามีอะไรกับแฟนสวมใส่ถุงยางแต่ถุงยางแตกกินยาคุมฉุกเฉินตอนนี้วันที่6ประจำเดือนยังไม่มามีโอกาสท้องมั้ยคะ

0
1.7k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ ประจำเดือนมาวันที่ 11 มี.ค. วันที่ 6มี.ค. เป็นเป็นช่วงระยะปลอดภัยค่ะ และวันที่ 1 เม.ย. ก็จะเป็นวันที่ 22 ของรอบประจำเดือน ซึ่งในคนที่รอบเดือนมาปกติ 28 วัน ไข่ก็จะตกไปแล้วเช่นกันค่ะ แต่ถ้าเป็นคนที่รอบประจำเดือนมาห่างหรือว่ามาไม่ปกติก็อาจจะคำนวณวันไข่ตกได้ยากกว่าค่ะ ซึ่งในกรณีถ้าประจำเดือนรอบ 28 วัน ประจำเดือนก็คาดว่าน่าจะมาประมาณวันที่ 8 เม.ย. ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@พญ. วรัญญา สิริธนาสาร

ขอบคุณนะคะประจำเดือนมาวันที่8พอดีเลยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"