กาแฟกับเบาหวาน

กินกาแฟกับชาผลไม้บ่อย ๆ ทำให้เป็นเบาหวานได้ไหมคะ ถ้ากาแฟปกติเรากินวันละ 2-3 แก้วเลย ถ้าชาผลไม้จะกินช่วงเย็นๆหน่อยวันละแก้วค่ะ

0
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

Armyluvjin ด้วยตัวกาแฟ หรือใบชา เมื่อบริโภคเเล้วไม่ได้เพิ่มความเสี่ยงของการเป็นเบาหวาน หรือ ภาวะน้ำตาลในเลือดสูงแต่อย่างใดค่ะ แต่หากเราชงเครื่องดื่มเหล่านี้โดยที่ผสมน้ำตาล/นมfull milk หรือพวก ครีมเทียม เเล้วรับประทานเป็นประจำ อาจจะส่งผลให้มีภาวะดื้อต่ออินซูลิน ซึ่งเป็นความเสี่ยงของการเกิดโรคเบาหวานได้ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"