เริ่มการอภิปราย

หมอคะอยากผอมไวๆ ทำไงได้บ้างคะ

หมอคะตอนนี้หนูน้ำหนักเยอะมาก น้ำตาลเพิ่งไปตรวจค่อนข้างสูง ครอบครัวก็เคยมีคนเป็นเบาหวาน กลัวว่าตัวเองจะเป็น เบาหวานในอนาคต เพื่อสุขภาพที่ดีอยากลดน้ำหนักแบบไม่พึ่งยาค่ะ รวบกวนคุณหมอแนะนำวิธีการลดน้ำหนักที่ถูกวิธีได้ไหมคะ

#HelloคุณหมอCommunityAugust

หมอคะอยากผอมไวๆ ทำไงได้บ้างคะหมอคะอยากผอมไวๆ ทำไงได้บ้างคะ
1
1.7k
1 ความคิดเห็น
ชวนทุกคนร่วมกิจกรรม กับ Hello คุณหมอ Community ประจำเดือนสิงหาคม

แค่ปรึกษาหมอ ก็ได้ลุ้นรางวัล 🎁

รางวัลที่ 1 หม้อทอด ขนาด 5 ลิตร มูลค่า 1,290 บาท จำนวน 2 ล่าสุด

รางวัลที่ 2 บัตรแทนเงินสด (Top Supermarket และ Lotus's )มูลค่า 500 บาท จำนวน 7 ใบ

รางวัลที่ 2 บัตรแทนเงินสด (Lotus’s )มูลค่า 300 บาท จำนวน 2 ใบ

👉🏻ในหัวข้อใดก็ได้ ทั้ง 3 หมวดนี้

เบาหวาน

การเลี้ยงดูบุตร

การตั้งครรภ์

📌เข้าร่วมกิจกรรมคลิกเลย

https://hellokhunmor.com/community/

📌กติกาง่าย ๆ เพียงแค่

1. สมัครสมาชิกเพื่อเข้าร่วม ชุมชน Hello คุณหมอ ที่นี่ https://hellokhunmor.com/community/
  2. โพสกระทู้คำถาม ผ่าน Hello คุณหมอ Community ในหัวข้อใดก็ได้
  3. แปะภาพนี้ลงไปในกระทู้ด้วย พร้อมติด แฮชแท็ก #HelloคุณหมอCommunityAugust

เงื่อนไขผู้โชคดี

- ทางทีมงานจะทำการเลือกผู้โชคดีและทำถูกกติกาที่กำหนดไว้ โดยจะเป็นการเ

... ดูเพิ่ิ่มเติม
ชวนทุกคนร่วมกิจกรรม กับ Hello คุณหมอ Community ประจำเดือนสิงหาคม  ชวนทุกคนร่วมกิจกรรม กับ Hello คุณหมอ Community ประจำเดือนสิงหาคม  
12
1.7k
32 ความคิดเห็น
เหงื่อไม่ออกที่หน้า

รบกวนสอบถาม ออกกำลังกายหรือทำกิจกรรมต่างๆ แต่เหงื่อไม่ออกที่หน้าเลยครับ แต่ส่วนอื่นๆของร่างกายเหงื่อออกปกติ บริเวณหน้าจะแดงๆแต่ไม่มีเหงื่อออก

เป็นอันตรายอะไรไหมครับ แล้วสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

1
1.7k
2 ความคิดเห็น
แชร์ประสบการณ์ กับ Hello คุณหมอ ในหัวข้อ เป็นโรคเบาหวาน แต่ชอบกินหวาน ควรจัดการตัวเองอย่างไร? อะไรกินได้ อะไรกินไม่ได้?

ร่วมเล่าประสบการณ์ แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ผ่านชุมชนเบาหวานของ Hello คุณหมอ พร้อมลุ้นรับรางวัล บัตร Tops Supermarket 500 บาท จำนวน 3 รางวัล

แชร์ประสบการณ์ กับ Hello คุณหมอ ในหัวข้อ เป็นโรคเบาหวาน แต่ชอบกินหวาน ควรจัดการตัวเองอย่างไร? อะไรกินได้ อะไรกินไม่ได้? แชร์ประสบการณ์ กับ Hello คุณหมอ ในหัวข้อ เป็นโรคเบาหวาน แต่ชอบกินหวาน ควรจัดการตัวเองอย่างไร? อะไรกินได้ อะไรกินไม่ได้? 
9
1.7k
12 ความคิดเห็น
การดูแลสุขภาพเบื้องต้น

ถ้าเกิดว่าชอบทานอาหารหวานมันและคนในครอบครัวเป็นเบาหวานเราจะเป็นเหมือนกันกับพ่อและย่าเรารึเปล่าครับ และควรดูแลรักษาร่างกายของเราอย่าไรบ้างครับให้ห่างไกลจากการเป็นเบาหวานครับ

8
1.7k
4 ความคิดเห็น
เกี่ยวกับกลุ่มนี้
เบาหวาน เป็นปัญหาสุขภาพที่ส่งผลกระทบต่อความสามารถในการผลิตอินซูลินของร่างกาย ซึ่งอาจก่อให้เกิดปัญหาด้านสุขภาพตามมา เช่น ... ดูเพิ่มเติม
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"