กาแฟดำ

พยายามลดน้ำหนักค่ะ เลยกินกาแฟดำแทน แต่หลังจากนั้นก็ปวดหัว คลื่นไส้ค่ะ หรือเปลี่ยนเป็นกาแฟแบบอื่นได้ไหมมคะ

1
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

Nareerat Prasopnate อันนี้หมอไม่เเน่ใจว่า ทานกาเเฟดำอย่างเดียว (เเบบไม่ทานข้าว) หรือว่าเป็นการทานกาเเฟดำ เเทนกาเเฟใส่นม-น้ำตาล นะคะ เเต่จริงๆเเล้วหากต้องการควบคุมน้ำหนักจะเน้นไปที่ทานรับประทานอาหารที่มีประโยชน์ ควบคุมเเคลลอรี่ค่ะ ซึ่งหากเป็นกาเเฟหากทานกาเเฟดำเเล้วรุ้สึกมีอาการไม่โอเค ลองทานเป็นพวกกาเเฟดำเเต่ใส่น้ำตาลเทียมหรือสารให้ความหวานเพิ่มเล็กน้อยได้ค่ะ เเต่ถ้ายังเป็นอยู่อาจเป็นอาการพวกกรดไหลย้อน อาจจะต้องพักการดื่มกาเเฟไปซักพักค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
1
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"