คนเป็นเบาหวานทำ if ได้ไหม

อยากถามคุณหมอค่ะว่า คนเป็นเบาหวานชนิดที่ 2 สามารถทำ if แบบอดอาหาร 16 ชั่วโมง กิน 8 ชั่วโมง ได้มั้ยคะ จะเป็นอันตรายไหม

0
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

Warali.P ผู้ที่เป็นเบาหวานสามารถทำ IF ได้ค่า ดีต่อการควบคุมน้ำตาลอีกด้วยค่ะ เเต่อาจจะต้องปรับยา มารับประทานเฉพาะช่วงที่เรากินนะคะ กับถ้ามียาลดน้ำตาลบางกลุ่มที่อาจจะทำให้เกิดน้ำตาลในเลือดต่ำได้ อาจจะต้องพิจารณาลดยาค่ะ อย่างไรก็ตาลอยากให้ลองปรึกษาคุณหมอที่ดูเรื่องเบาหวานให้คุณดูนะคะ ว่าจำเป็นต้องปรับยาตัวใดหรือไม่ เพื่อความปลอดภัยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"