ค่าน้ำตาลในเลือดเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

จากเดือนสิงหาคม อยู่ในระดับ 99-110 กันยายน อยู่ที่ 140-160 ตอนนี้ ธันวามคม ระดับน้ำตาลอยู่ที่ 230 กว่าแล้ว และตอนนี้เพิ่งได้ยามาทาน ได้ 4 วัน แต่ค่าระดับน้ำตาลไม่ลดลงเลย และน้ำหนักก็ลดลงเรื่อยๆ จะทำยังไงดีครับ

2
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

Sax Y. Somsamai ถ้าเราปรับพฤติกรรมสุขภาพ ทั้งเรื่องอาหาร เเละ lifestyle เเล้วยังควบคุมเบาหวานได้ไม่ดี เเนะนำว่า ลองปรึกษาคุณหมอที่ดูเเลดีมั้ยคะ หมอไม่เเน่ใจว่าคุณอายุเท่าไหร่ เเต่ถ้าอายุไม่เยอะมาก บางทีลักษณะนี้ อาจเป็นเบาหวานที่เกิดจากภูมิต้านทานตนเองไปทำลายตับอ่อน เป็นกลุ่มคล้ายๆ ชนิดที่1ได้ค่ะ ซึ่งถ้าเป็นเบาหวานชนิดนี้ ยารับประทานมักควบคุมไม่ได้ ต้องใช้ อินซูลินในการรักษาค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"