ติดของหวานเสี่ยงเบาหวานไหมคะ?

เป็นคนติดกินของหวานมากเลย ถ้าไม่ได้กินขนมหรือเค้กก็จะ ชอบสั่งน้ำหวานๆมาตลอด เลยสงสัยว่ามีความเสี่ยงเบาหวานไหม

2
1.7k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ

การรับประทานน้ำตาลสูง อย่างขนมหวาน น้ำหวาน อาจทำให้น้ำตาลในเลือดสูงขึ้น ถ้าเรื้อรัง ก็อาจเสี่ยงเบาหวานได้ค่ะ แต่ถ้าเปลี่ยนมารับประทานอาหารที่เหมาะสม ก็อาจช่วยลดความเสี่ยงได้นะคะ

คุณ Pelefai ลองอ่านข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการป้องกันเบาหวานในบทความนี้ดูนะคะ

การป้องกันโรคเบาหวาน ทำได้อย่างไรบ้าง

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

กลัวเหมือนกัน ชอบกินของหวานแบบ เยอะมาก กลัวเบาหวานถามหา

2 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"