ติดหวานจะจัดการกับตัวเองได้อย่างไร

ต้องการลดการเติมน้ำตาลลงในเครื่องดื่ม โดยค่อยๆปรับเปลี่ยนการสั่งเครื่องดื่มในแต่ละสัปดาห์ เช่น ถ้าเราสั่งกาแฟ…

สัปดาห์ที่ 1: “ขอลดหวานลงหน่อยค่ะ”

สัปดาห์ที่ 2: “ขอหวานน้อยค่ะ”

สัปดาห์ที่ 3: “ขอไม่หวานนะคะ”

สัปดาห์ที่ 4: “อเมริกาโน่ไม่ใส่น้ำตาลค่ะ”

อยาก หลีกเลี่ยงเครื่องดื่มที่มีน้ำตาลสูง เช่น น้ำอัดลม น้ำหวานกระป๋อง น้ำผลไม้กล่อง แล้วจิบน้ำเปล่าอย่างต่อเนื่องตลอดวัน ก็ช่วยลดอาการอยากหวานได้ ตอนนี้ที่กำลังพยายามทำทุกวันคะ

3
1.7k
0 ความคิดเห็น

0 ความเห็น

ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"