ต้องการลดน้ำหนักควรออกกำลังกายเวลาไหน และกินข้าวก่อน หรือหลัง ออกกำลังกายคะ

ตอนนี้ออกกำลังกายตอนเช้า > พัก30นาที > กินข้าวเช้า

กับ ตอนเย็น บางทีก็กินข้าวก่อน > พัก30นาที > ออกกำลังกาย / บางทีก็ออกกำลังกาย > พัก30นาที > กินข้าว

ควรทำแบบไหนถึงจะดีกว่ากันหรอคะ ขอบคุณค่ะ

1
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

ต้องขอออกตัวก่อนนะคะ ว่าหมออาจจะไม่เชี่ยวชาญ เรื่องการออกกำลังกาย/ ลดนนมากนักนะคะ (จะถนัดเรื่องของเบาหวานมากกว่าอะค่า) เเต่เบื้องต้น การออกกำลังกาย จะก่อน หรือ หลังอาหาร ได้ทั้งหมดค่ะ ถ้าเราไม่ได้มีปัญหาเรื่อง หลังทานอาหารเเล้วไปออกกำลัง >จุกท้อง เนื่องจากคุณมีการพักย่อยอาหาร 30 นาทีเเล้วค่ะ) แนะนำเป็นวิธีที่เหมาะสมกับชีวิตประจำวันหรือทำเเล้วมีความสุขที่สุดจะดีกว่าค่ะ เพราะการจะน้ำหนักที่ยั่งยืน เราจะต้องออกกำลังกาย เเละ ปรับพฤติกรรมสุขภาพในระยะยาวค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"