ถ้าหยุดน้ำตาลแบบ ตัดขาดไปเลย จะส่งผลยังไงต่อร่างกายของเราบ้างคะ?

อยากรู้ว่าถ้าเราไม่กินน้ำตาลเลยจะส่งผลเสียต่อสุขภาพของเราไหมคะ

2
1.7k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ

น้ำตาลที่ได้จากอาหาร หรือน้ำตาลกลูโคส เป็นน้ำตาลที่ร่างกายต้องการเพื่อใช้เป็นพลังงานในการทำกิจกรรมต่าง ๆ ดังนั้น หากไม่รับประทานน้ำตาลเลย ก็อาจส่งผลให้ร่างกายขาดพลังงาน และไม่มีแรงทำกิจกรรมในชีวิตประจำวันได้ค่ะ

ลองอ่านเพิ่มเติมได้ในบทความนี้ค่ะ

น้ำตาลในเลือด สำคัญต่อร่างกายอย่างไร

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ผอมครับ แต่อย่าลืม ข้าวก็คือน้ำตาล หลังโดนน้ำลาย กลายเป็น glucose อยู่ดีครับ

2 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"