ท้องแล้วเป็นเบาหวาน

สวัสดีค่ะ ! มีคำถามค่ะ ว่าเป็นเบาหวานตอนท้อง แล้วลูกในท้องจะเป็นเบาหวานด้วยไหมคะ หรือว่าลูกในท้องจะมีความผิดปกติอะไรไหมคะ กังวลมากค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ !

1
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ คุณ Nat Ty

โรคเบาหวานขณะตั้งครรภ์สามารถเพิ่มความเสี่ยงในการเกิดปัญหาสุขภาพของทารกในครรภ์และคุณแม่ได้ แต่หากควบคุมโรคให้ดี ก็สามารถช่วยให้ความเสี่ยงนี้ลดลงได้นะคะ

คุณ Nat Ty สามารถอ่านข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับโรคเบาหวานขณะตั้งครรภ์ได้จากบทความนี้เลยค่ะ

เบาหวานขณะตั้งครรภ์ ความเสี่ยงสุขภาพที่คุณแม่ป้องกันได้

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"