น้ำตาลจากใบหญ้าหวาน

สามารถใช้น้ำตาลจากใบหญ้าหวานหรือผงหญ้าหวานปรุงอาหารแทนการใช้น้ำตาลได้ไหมคะ แล้วจะส่งผลต่อร่างกายในระยะยาวไหม

1
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

ได้ค่ะ ความหวานจากหญ้าหวาน จะไม่ได้ทำให้ระดับน้ำตาลในเลือดขึ้นค่ะ เเต่เเนะนำให้ใช้ทนเเทน ช่วงของการปรับลดความคุ้นชินกับรสชาติหวาน หรือ การติดหวานค่ะ เพราะถ้าเราใช้ไปตลอด สุดท้ายเเล้ว เราจะยังคงติดหวานเเละสุดท้ายจะคุมเบาหวานได้ไม่ดีค่ะ ส่วนเรื่องผลระยะยาวของหญ้าหวานต่อร่างกาย ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลเพียงพอในเเง่ของผลเสียค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
1
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"