ประจำเดือนมาไม่ปกติ

ประจำเดือนมาเรามาวันที่3เมษาหมดวันที่6แล้วก็มาอีกวันที่9หมดวันที่12แล้วมันก็มาอีกรอบที่3วันที่ี่่19แต่คนส่วนใหญ่มารอบเดียวจบมันเกิดจากอะไรหรอคะเราจะเป็นโรคอะไรมั้ย🥲

0
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

ตรงนี้เบื้องต้น คิดว่าน่าจะไปพบคุณหมอสูตินรีเวช เพื่อตรวจหาสาเหตุเพิ่มเติมจะดีกว่านะคะ เพราะ ตามปกติเเล้ว ประจำเดือนจะมาทุกๆ 28 วัน (บวก/ลบ ได้ไม่เกิน 7 วันค่ะ) โดยสาเหตุ หมออาจจะไม่เชี่ยวชาญนัก เเต่อาจเกิดได้จากโรคของ มดลูก เเละ รังไข่ เพื่อความปลอดภัยเเละความสบายใจ เเนะนำให้พบไปพบคุณหมอเฉพาะทางสูตินรีจะดีที่สุดค่า

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"