ปวดชายโครงขวา มีปวดหลังร่วมด้วย

มีอาการปวดชายโครงขวา ท้องอืดแข็ง อาหารไม่ย่อย อึดอัด ร่วมกับปวดหลังด้านขวา เป็นมา 3 สัปดาห์ ปัสสาวะดี สีสวย ปกติติ ไม่มาก ไม่น้อย มีความดันที่ควบคุมได้ เบาหวานแค่คาบเส้น ไขมันนิดหน่อย อยากทราบว่าดิฉันกำลังเป็นอะไรคะ

2
1.7k
3 ความคิดเห็น

3 ความเห็น

เบื้องต้นคงต้องขอเรียนว่า อาจจะไม่สามารถวินิจฉัยได้ชัดเจนค่ะ อาจจะเป็นปัญหาเกี่ยวกับระบบทางเดินอาหาร หรือ พวกตับเเละถุงน้ำดี ได้ค่ะ เช่นพวกนิ่วในถึงน้ำดี ก็ทำให้มีอาการเช่นนี้ได้ เเนะนำตรวจเพิ่มเติมกับกับคุณหมอ จะได้ทำการตีวจร่างกาย เเละ ตรวจเลือด ซึ่งน่าจะได้ข้อมูลเเละรายละเอียดในการวินิจฉัยที่ตรงจุดค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@Naphak Swedlund

ปรึกษาได้ครับ ผมพอมความรู้ ถ้าต้องการคำแนะนำ รบกวนส่งช่องทางติดต่อมานะครับ

8 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@บุรัสกร ทวีบูรณ์

ขอบคุณมากค่ะ ไปตรวจมาแล้วค่ะ เป็นไตเสื่อมค่ะ โปรตีนรั่วเยอะมาก

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"