ผื่นคันตามตัว

เป็นเบาหวานแล้วมีผื่นขึ้นตามตัว เป็นสีแดงจุดๆ มีอาการคันนิดหน่อยแล้วแต่วันค่ะ บางก็ก็คันมาก เกิดจาอะไรคะ แล้วอันตรายไหมคะ

2
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

Mama marktuan จากผื่นที่เล่ามา อาจจะเป็นผื่นที่เกิดจากอาการเเพ้ค่ะ คิดว่าไม่ใช่ผื่นที่เป็นภาวะเเทรกซ้อนจากเบาหวานนะคะ เเต่ถ้าเป็นมาระยะหนึ่งเเล้วไม่หายซักที เเนะนำพบคุณหมอผิวหนังที่โรงพยาบาลเพื่อวินิจฉัยเเละรักษาเพิ่มเติมดีกว่าค่า

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"