ผอมแต่เป็นเบาหวาน

สงสัยค่ะว่าทำไมคนผอมเป็นเบาหวานได้คะ เราเห็นบางคนผอมไม่อ้วนเลยนะ แต่เป็นเบาหวาน จนเราเริ่มกลัวว่าตัวเองจะเป็นไหม

0
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สำหรับผู้ที่ผอมแต่เป็นเบาหวาน อาจจะเกิดจากพันธุกรรม รวมถึงพฤติกรรมในชีวิตประจำวันต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นการรับประทานอาหาร ความเครียด หรือการที่ไม่ชอบออกกำลังกาย ยังไงลองอ่านบทความเพิ่มเติมดูก่อนก็ได้นะคะ ปัจจัยที่อาจทำให้คนผอมเสี่ยงเบาหวาน และวิธีป้องกันโรคเบาหวาน

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"