มดขึ้นเตียงนอนเยอะมาก ทุกวัน เสี่ยงไหม

มีมดขึ้นเตียงนอน โดยเฉพาะที่หมอนของเรา แล้วขึ้นทุกวันด้วยค่ะ ทำความสะอาดทุกวัน ขึ้นใหม่ทุกวันเลย

แบบนี้ เสี่ยงเป็นเบาหวานไหมคะ หรือปกติคะ

1
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

Maymei Worr เบื้องต้นคิดว่าน่าจะไม่ได้เสี่ยงต่อเบาหวานนะคะ เเนะนำลองดูว่าที่นอนมีความชื้นหรือมีรอยเปื้อนของอาหาร น้ำหวานหรือไม่ บางทีมดจะชอบเเละเเอบอาศัยซ่อนภายอยู่ในที่นอนค่ะ ส่วนในเเง่ของโรคเบาหวานนั้น เพื่อความมั่นใจอาจลองตรวจระดับน้ำตาลในเลือด ซึ่งจะช่วยยืนยันได้ว่าคุณมีเรื่องของน้ำตาลในเลือดสูงหรือโรคเบาหวานเเล้วหรือยังค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"