สวัสดีค่ะ

สวัสดีค่ะ หลังจากเจาะเลือดตรวจแล้ว ค่าน้ำตาลในเลือด 9.8 ตรวจน้ำตาลวันนี้ 286 มีอาการเวียนหัวทุกวัน เหนื่อยหอบ อาเจียน ท้องเสีย ทานยาตามคุณหมอสั่ง แต่ก็ยังเหมือนเดิม แบบนี้เราควรไปหาหมออีกมั้ยค่ะ อันตรายมั้ย

1
1.7k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

จากอาการที่เล่ามา ขออนุญาตเเนะนำให้ไปพบคุณหมอ เพื่อทำการตรวจวิเคราะห์ อาการ รวมถึงรักษาเพิ่มเติม น่าจะดีกว่าค่ะ เพราะ อาจเป็นอาการของอาหารเป็นพิษ หรือ เป็นอาการเริ่มของภาวะเฉินของโรคเบาหวาน คือ อาการเลือดเป็นกรด ซึ่งค่อนข้างอันตรายค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@บุรัสกร ทวีบูรณ์

วันนี้ตรวจน้ำตาล 310 เลยค่ะ มีเวียนหัว อาเจียนบ่อยมาก ขอบคุณสำหรับแนะนำนะคะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
1
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"