สอบถามเรื่องเบาหวาน

มดขึ้นปัสสาวะ หรือปัสสาวะบ่อย ช่วงกลางคืน

มีโอกาสเป็นเบาหวานมากน้อย แค่ไหนค่ะ

ถ้าแบบนี้ควรทำอย่างไรบ้าง

1
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

Fasai Duangkangtai อาการที่เล่ามา เข้าข่านอาจจะเป็นโรคเบาหวานได้ค่ะ เนื่องจากเวลาน้ำตาลในเลือดสูง ร่างกายจะขับน้ำตาลส่วนเกินออกมาทางปัสสาวะ ทำให้มีอาการปัสสาวะบ่อย เเละหากมีน้ำตาลในปัสสาวะสูง ก็อาจจะทำให้มีมด/แมลงมาตอมได้ค่ะ จึงขอแนะนำว่า หากมีอาการดังกล่าว ควรรีบไปพบเเพทย์ เพื่อทำการตรวจและรับการรักษาที่เหมาะสมค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"