อยากลดน้ำหนักแบบรวดเร็ว

อยากลดน้ำหนักแบบรวดเร็วและปลอดภัยควรเน้นการออกกำลังกายแบบไหนดีคะ ที่จะได้ผล พอดีมีแพลนจะแต่งงานน มีเวลาอีก 2 เดือนค่ะ

1
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

โดยทั่วไปการออกกำลังกายที่เเนะนำสำหรับผู้ที่เป็นเบาหวาน คือ การออกกำลังกายเเบบเเอโรบิคความหนักปานกลางที่สม่ำเสมอ คือ อย่างน้อย 150นาที ต่อสัปดาห์ หรือ อาจเเบ่งเป็น วันละครึ่งชม 5วันต่อสัปดาห์ เเละเเน่นอนหากสามารถออกกำลังกายได้นานขึ้น ก็ย่อมดีต่อสุขภาพ เเละ ช่วยเผาผลาญได้เพิ่มมากขึ้นค่ะ ซึ่งก็จะช่วยทำให้ลดน้ำหนักได้ดีขึ้นเช่นกัน นอกจากนี้เเล้วอาจเสริม เป็นการออกกำลังกายที่เน้นการสร้างกล้ามเนื้อพวกmuscle strengthening หรือweight trainning เพิ่มเสริมสร้างกล้ามเนื้อส่วนต่างๆ อย่างน้อย 2วันต่อสัปดาห์ เพราะการเสริมสร้างกล้ามเนื้อ นอกจากจะทำให้สัดส่วนดีเเละกระชับขึ้นเเล้ว การที่เรามีมวลกล้ามเนื้อเพิ่มขึ้น ก็จะช่วยทำให้เราเผาผลาญพลังงานในเเต่ละวันเพิ่มขึ้นด้วยค่ะ ทั้งนี้อาจปรึกษาคุณหมอที่ดูเเลเรื่องบาหวานเพิ่มเติมนะคะ เพราะการออกกำลังกายอาจทำให้เกิดภาวะน้ำตาลต่ำ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"