อยากสอบถาม พอดีแม่ผม อาหารเป็นพิษแล้ว เบาหวานขึ้น 316 เลยไปหาหมอ

พอดีกินยาที่หมอให้มา 6-7วันแล้ว เบาหวานก็ไม่ลง ช่วงนี้นอนอย่างเดียว แบบนี้ปกติไหมครับ เพราะปกติแกจะกวาดบ้าน ทำงานบ้าน ตลอดเกือบทุกวัน แต่คุณแม่ผมก็กินอะไรไม่ได้ได้ กินข้าวแค่ มื้อละ 1 ทัพพี วันละ 2มื้อ เช้าเย็นเพราะต้องกินยา เจาะเลือดแล้วอะไรแล้ว หมอให้ลองกินยา 1เดือน

0
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

จากอาการที่เล่ามา หมอเเนะนำว่า เพื่อความปลอดภัย อยากให้พาคุณเเม่ไปพบคุณหมออีกครั้งค่ะ เนื่องจากอาการอ่อนเพลีย ที่เปลี่ยนไปจากเดิมๆ อาจเป็นอาการอื่นๆ ไม่ได้เกิดจากน้ำตาลในเลือดสูงก็ได้เช่นกันค่ะ ไม่ว่าจะเป็น ปัญหาเกลือเเร่ผิดปกติ ค่าไตขึ้นหรือไตวายเฉียบพลัน เเละ ส่วนในเรื่องของเบาหวานหากรับประทานยา เเล้วระดับน้ำตาลไม่ลด ยังคง 300+ เช่นนี้ น่าจะต้องปรับยาร่วมด้วยค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"