อาการคันจากเบาหวาน?o

เกริ่นนำคือผม อายุ38 แต่เพิ่งเป็นเบาหวาน ไปเจาะปลายนิ้วน้ำตาลขึ้น292 วันอาทิตย์ที่22ตุลาคม2566 หมอเลยให้เหตุผลว่าเป็นเบาหวาน ให้ยาลดน้ำตาลมากินก่อนนัดอีกที ผมซื้อเครื่องวัดน้ำตาลปลายนิ้วมาวันนี้วันศุกร์ค่าน้ำตาลอยู่ที่184

และเรื่องผื่นคันผมเป็นมานานน่าจะสองเดือนสามเดือนก่อนรู้เป็นเบาหวาน

มันจะขึ้นเป็นตุ่มตามข้อศอก แขน รึฝ่าเท้า เกาเเล้วคัน เคยหาหมอหมอให้ยากินมันก็หาย แต่หายได้วันสองวันถ้าไม่กินยาก็คันใหม่ ผมเลยอยากทราบมันเป็นอาการจากเบาหวานไหมครับรึจากอะไรได้ไหม ผมเครียดจากเบาหวานแล้ว ก็กังวลเรื่องอาการคันนี่อะครับ

ปล.ตอนนี้ผมงดของหวานทุกอย่างแล้วรวมถึงกินข้าวกล้อง แต่น้อยลง

0
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

วันนี้วันอังคารที่31ตุลาคม2566 น้ำตาลเช้าอยู่ที่155 น้ำหนักลดจากวันที่ไปหาหมอที่70.4 เหลือ66.50 สูงบางที่169 บางที่170

กินอาหารลดปริมาณแรกๆหิว หลังน้อยลงแต่ก็หิว ออกกำลังหลังกิน10-15นาทีมาตั้งแต่เป็น ปัสวะดูเข้าห้องน้ำน้อยลง ตัวร้อน อาการคันยังไม่คันวันนี้วันที่สองหลังจากกินยาแก้คันที่หมอให้

5 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"