เจ็บซี่โครงขวา

ช่วงนี้ผมเริ่มออกกำลังกายครับ และมีอาการเจ็งซี่โครงด้านขวามาก หายใจก็เจ็บ นอนก็เจ็บ ผิดปกติไหมครับ ควรไปพบคุณหมอไหมครับ

3
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

etcake1 เบื้องต้น ไม่เเน่ใจว่าเป็นการออกกำลังกายชนิดใดนะคะ เเต่ถ้ามีการออกเเรงส่วนของกล้ามเนื้อเเถวหน้าอก หรือ ซี่โครงบริเวณนั้น อาจเป็นอาการกล้ามเนื้ออักเสบได้ค่ะ เเต่อย่างไรก็ตาม อาการปวดกล้ามเนื้อมักจะเจ็บ หรือ เป็นมากขึ่นเวลาเราขยับ/บิดตัว หรือ เคลื่อนไหวกล้ามเนื้อมัดนั่นๆนะคะ ถ้ามีอาการขนาดนอนก็เจ็บ เเล้วถ้าตอนนี้อาการยังไม่ดีขึ้น ขออนุญาตเเนะนำให้ไปพบคุณหมอที่รพ. เพื่อทำการตรวจเพื่มเติมดีกว่าค่ะ เพื่อความปลอดภัย

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"