เบาหวาน

เป็นเอสแอลอีที่ข้อ เลือดและกล้ามเนื้อ ทานยาในระดับต่ำอยู่ แต่ตอนนี้เริ่มมีการฉี่เป็นฟอง กลัวจะมีโรคเบาหวานเพิ่มขึ้นมาอีก นอกจากตรวจเลือดแล้ว เราจะสังเกตตัวเองได้อีกจากอะไรได้บ้างคะ

0
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ

อาการที่อาจเป็นสัญญาณของโรคเบาหวานที่สังเกตเองได้มีหลายอาการค่ะ เช่น ปัสสาวะบ่อย น้ำหนักลดแบบไม่มีสาเหตุ และในผู้หญิงก็อาจมีอาการอื่น ๆ เพิ่มนอกเหนือจากนี้อีก

คุณ Ruangsiri Sengkhampa สามารถอ่านข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับอาการเบาวหวานและวิธีลดความเสี่ยงเบาหวานจากบทความนี้ได้เลยนะคะ

อาการเบาหวาน สัญญาณเตือนโรคเบาหวานชนิดที่่ 2

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"