เบาหวาน

อยากถามเรื่องเบาหวานค่ะ

ระดับในน้ำเท่าไรค่ะ ถึงอันตรายค่ะคุณหมอ

จะได้ป้องกันเบื้องต้นไดถูกต้องค่ะ บ่างทีต้องรู้ค่ะ เพราะเริ่มเข้าวัยกลางคน บ่างที ต้องรักษาสุขภาพค่ะ

0
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ

โดยทั่วไป ระดับน้ำตาลในเลือดปกติ ก่อนรับประทานอาหาร ควรอยู่ที่ 60-100 มิลลิกรัม/เดซิลิตร และหลังมื้ออาหารควรอยู่ที่ประมาณ 140 มิลลิกรัม/เดซิลิตร

แต่ทั้งนี้ก็อาจขึ้นอยู่กับปัจจัยอื่น ๆ ด้วยนะคะ เช่น สุขภาพ อายุ

ยังไงลองอ่านข้อมูลเพิ่มเติมจากบทความนี้ดูนะคะ :)

ระดับน้ำตาลในเลือด และการวัดระดับน้ำตาลในเลือด

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"