เบาหวาน

จากกรณีเมื่อเป็นเบาหวานแล้วจะทำการรักษาหายเป็นปกติไหมคะ เราสามารถควบคุมอาการได้อย่างไรบ้างคะ ในกรณีที่เราเป็นเบาหวานจะมีอาการเป็นยังไงถึงจะทราบว่าอาการหนักหรือเบาค่ะ

4
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

ในปัจจุบัน โรคเบาหวานยังไม่สามารถรักษาให้หายสนิทได้ค่ะ แต่สามารถควบคุมอาการไม่ให้รุนแรงได้

ลองอ่านข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับอาการของโรคเบาหวานและการควบคุมอาการเบาหวานได้ในบทความนี้ค่ะ

อาการ เบาหวาน ขึ้น และวิธีการป้องกัน

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"