เบาหวาน

คุณแม่เป็นเบาหวานระดับน้ำตาล 150 ถือว่าเสี่ยงสูงระดับไหนค่ะ และมีวิธีการช่วยลดน้ำตาลให้คนแม่ได้บ้างค่ะ

0
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

โดยปกติแล้ว หากมีระดับน้ำตาลในเลือดสูงกว่า 126 มิลลิกรัม/เดซิลิตร ขึ้นไป อาจหมายความว่าเป็นโรคเบาหวานนะคะ

แต่ระดับน้ำตาลในเลือดสูงอาจเกิดจากปัจจัยอื่น ๆ ได้

ลองอ่านข้อมูลเกี่ยวกับระดับน้ำตาลในเลือดสูงได้ในบทความนี้ค่ะ

น้ำตาลในเลือด สำคัญต่อร่างกายอย่างไร 

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"