เบาหวาน

พ่อเป็นเบาหวานโอกาสที่ตัวผมจะเป็นเบาหวานมีมากน้อยเพียงใดครับและที่สำคัญจะมีวิธีป้องกันได้ไหมก่อนที่จะเกิดครับ

2
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

กรรมพันธุ์ เป็นหนึ่งในปัจจัยเสี่ยงของโรคเบาหวานค่ะ

ฉะนั้น ถ้าคนในครอบครัวเคยเป็นเบาหวาน ก็อาจมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคเบาหวานได้เช่นกัน

ลองอ่านข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับปัจจัยเสี่ยงอื่น ๆ ของโรคเบาหวาน และวิธีการป้องกันโรคเบาหวานได้ในบทความนี้ค่ะ

เบาหวานชนิดที่2 อาการ สาเหตุ การรักษา

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"