เบาหวานหายยาก

พี่สาวเป็นเบาหวานแบบกรรมพันธ์มาจากทางคุณแม่ ทั้งลดอาหาร เลี่ยงน้ำตาล แต่ค่าน้ำตาลไม่ลงเลย เกิดจากสาเหตุใดคะ เป็นคนผอมแต่หน้าท้องกลมใหญ่ลดไม่ลงด้วยค่ะ

2
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ

โรคเบาหวานไม่สามารถรักษาให้หายได้ แต่อาจจำเป็นต้องใช้วิธีการควบคุมอาหาร ร่วมกับการใช้ยารักษาเบาหวานอย่างสม่ำเสมอ เพื่อช่วยควบคุมระดับน้ำตาลในเลือดให้เหมาะสมค่ะ

ลองอ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่

เบาหวาน อาการ และวิธีการป้องกัน

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"