เบาหวานเป็นแล้วหายมั้ย

สอบถามค่า เป็นโรคเบาหวานนี่ รักษาหายมั้ยคะ ? ถ้าควบคุมอาหารดี ๆ ออกกำลังกายประจำ แล้วจะมีโอกาส กลับมาเป็นปกติหรือเปล่าคะ ?

2
1.7k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

ในปัจจุบัน โรคเบาหวานไม่สามารถรักษาให้หายขาดได้ แต่สามารถควบคุมอาการได้ด้วยการใช้ยาตามที่คุณหมอกำหนดอย่างเคร่งครัด รวมถึงการดูแลตัวเองและการปรับเปลี่ยนพฤติกรรม

ลองอ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ในบทความนี้ค่ะ

รักษาเบาหวาน ให้หายขาด ทำได้หรือไม่

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ไปที่เพจ my dm-|เบาหวานของผม|

2 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"