เป็นเบาหวาน จะสามารถมีลูกได้ไหมค่ะ ?

เป็นเบาหวาน จะสามารถมีลูกได้ไหมค่ะ ?

เป็นผู้ป่วยโรคเบาหวานเป็นโรคประจำตัวค่ะ และกำลังวางแผนจะสร้างครอบครัว เพิ่มสมาชิกใหม่ แต่มีความกังวลว่าตัวเองจะสามารถมีลูกได้ไหมค่ะ

เป็นเบาหวาน จะสามารถมีลูกได้ไหมค่ะ ? เป็นเบาหวาน จะสามารถมีลูกได้ไหมค่ะ ?
0
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

Looknam Nam ผู้ที่เป็นเบาหวาน สามารถมีลูกได้ค่ะ ในกรณีหากคุณพ่อเป็นเบาหวาน อันนี้ไม่ต้องปรับเปลี่ยนอะไร ขอเพียงคุมเบาหวานให้ดี (หากคุมเบาหวานได้ไม่ดี อาจมีผลให้สมรรถภาพทางเพศลดลง) เเต่ในกรณีคุณเเม่เป็ยเบาหวาน หากวางเเผนจะมีบุตรนอกจากการควบคุมเบาหวานให้ดีเเล้ว อยากเเนะนำให้ปรึกษาคุณหมอเบาหวานที่ดูเเลประจำอยู่ค่ะ เพราะจำเป็นจะต้องปรับยา เป็นกลุ่มที่ปลอดภัยกับทารก หรือบางครั้งต้องปรับมาใช้อินซูลินก่อน รวมทั้งจะมีเป้าหมายการควบคุมระดับน้ำตาลที่เข้มงวดขึ้นด้วยค่ะ ทั้งนี้เพื่อความปลอดภัยของคุณเเม่เเละทารกตลอดการตั้งครรภ์

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"